தொலைதூர உறவாகக் கருதப்படுவது எது? (வரையறை)

நீண்ட தூர உறவு என்றால் என்ன

காதல் பல வடிவங்களை எடுக்கலாம், இருப்பினும், ஒரு உறவைப் பற்றி நாம் நினைக்கும் போது, ​​​​அது உணர்வுகளைப் பகிர்ந்துகொள்பவர்கள் இருவர் மற்றும் எப்போதும் அஞ்சல் குறியீடு என்று மட்டுமே நமக்குத் தோன்றும்.

ஆனால் தொலைவில் இருப்பவர்களுக்கு என்ன நடக்கும் ? நீங்கள் யாருடன் உங்கள் அன்பைப் பகிர்ந்து கொள்கிறீர்கள், அவர் உங்கள் அதே நகரம், நாடு அல்லது மோசமான நிலையில் உங்கள் சொந்தக் கண்டத்தைப் பகிர்ந்து கொள்ளாதபோது என்ன நடக்கும்?

இந்த கட்டுரையில் தொலைதூர உறவுகளைப் பற்றி விரிவாகப் பார்ப்போம்.

தொலைதூர உறவு என்றால் என்ன?

நீண்ட தூர உறவு ஆலோசனை

ஒரு நீண்ட தூர உறவு என்பது இரண்டு நபர்களுக்கிடையேயான ஒரு நெருக்கமான பிணைப்பாகும், இது வழக்கமான உறவுகளைப் போலல்லாமல், புவியியல் ரீதியாக ஒருவருக்கொருவர் தொலைவில் இருக்கும் நபர்களிடையே அமைக்கப்பட்டு, அவர்களுக்கிடையேயான நேருக்கு நேர் தொடர்புகள் மற்றும் உடல் தொடர்புகளை வெகுவாகக் குறைக்கிறது அல்லது ரத்து செய்கிறது.

இந்த உறவுகளின் அடிப்படை பொதுவாக ஒரு ஆழமான உணர்ச்சிப் பிணைப்பாகும், இது நம்பிக்கை, நம்பகத்தன்மை, தொடர்புகள் மற்றும் சில வகையான உடன்படிக்கைகள் மூலம் நிலையான பாசத்தை வெளிப்படுத்துகிறது, இது கீழே விவாதிக்கப்படும்.

இளைஞர்கள் பெரும்பாலும் நேருக்கு நேர், நேரடியான தொடர்புகள் மற்றும் நீண்ட தூர உறவுகள் உணர்ச்சிப்பூர்வமான, அருவமான பந்தத்தின் அடிப்படையில் அமைந்திருந்தாலும் , கல்லூரி வயதினரிடையே இந்த வகையான உறவு மிகவும் பொதுவானது.

நீண்ட தூர உறவுக்கு மக்களைத் தூண்டுவது எது?

ஒரு நீண்ட தூர உறவு பல காரணங்களுக்காக தொடங்கலாம், எடுத்துக்காட்டாக :

  • வீடியோ கேம், மொழி பரிமாற்றத் திட்டம் போன்றவற்றில் ஆன்லைனில் சந்தித்த ஒருவரின் உணர்வுகளைப் பற்றிக் கொள்வது.
  • சிறை பேனா நண்பர்கள், சிவிலியன்கள் மற்றும் இராணுவத்தினருக்கு இடையேயான உறவுகள், பிந்தையவர்கள் தீவிரமாகப் பயன்படுத்தப்படும்போது அல்லது காலாண்டில் இருக்கும் போது சமூகத் தனிமைப்படுத்தலைக் குறிக்கும் ஒரு சூழ்நிலையை சமாளிக்கும் பொறிமுறையாக .
  • வழக்கமான, நேருக்கு நேர் உறவாகத் தொடங்கிய உறவை உயிர்ப்புடன் வைத்திருக்க வேண்டும் என்ற நம்பிக்கையில், ஒன்று அல்லது இரு கூட்டாளிகளும் பொதுவாக வேலை அல்லது படிப்பு வாய்ப்புகளுக்காக செல்ல வேண்டியிருந்தது.
  • சில சிகிச்சையாளர்கள் சமூகப் பதற்றம் கொண்ட நோயாளிகளை நேருக்கு நேர் தொடர்புகளை உணர்திறன் செய்யும் முறையாக நீண்ட தூர உறவுகளை பரிசோதிக்க ஊக்குவிக்கின்றனர்.
  • சிலர் தங்கள் கூட்டாளரால் வழங்கப்பட்ட மற்றொரு நாட்டில் சிறந்த வாய்ப்புகளைத் தேடும் நீண்ட தூர உறவுகளை அடிக்கடி மேற்கொள்கின்றனர்; குடியுரிமை அந்தஸ்துக்காக அமெரிக்கர்கள் அல்லது ஐரோப்பிய குடிமக்களை திருமணம் செய்ய முற்படும் வெளிநாடுகளில் உள்ளவர்களின் வழக்கு இதுதான் .

நீண்ட தூர உறவுகளின் வகைகள்

சில விதிவிலக்குகள் மற்றும் மாறுபாடுகளுடன், இரண்டு வகையான நீண்ட தூர உறவுகளை நாம் வேறுபடுத்தி அறியலாம்:

1) ஏற்கனவே ஒருங்கிணைக்கப்பட்டவர்கள், நீண்ட காலமாக ஒன்றாக இருந்த தம்பதிகள் மற்றும் வாழ்க்கை சூழ்நிலைகள், இப்போது உடல் ரீதியாக பிரிந்து செல்ல வேண்டிய சூழ்நிலையில் உள்ளனர் , அது தற்காலிக விஷயமாக இருந்தாலும் அல்லது நீண்ட ஏற்பாடாக இருந்தாலும் சரி.

2) இணையத்திலோ அல்லது கடிதப் பரிமாற்றத்திலோ சந்தித்து இதுவரை நேரில் சந்திக்காத தம்பதிகள். நன்கு அறியப்பட்ட மற்றும் பழைய மாறுபாடு

நீண்ட தூர உறவு பிரச்சினைகள்

இந்த வகைகளுக்குள், நான்கு வெவ்வேறு ஏற்பாடுகளையும் வேறுபடுத்தி அறியலாம்:

  1. நேரில் சந்திப்பது அல்லது நன்மைக்காக மீண்டும் ஒன்றிணைவது என்பதில் உறுதியாக உள்ளவர்கள் , இது மிகவும் வழக்கமான அர்ப்பணிப்பில் ஒன்றாக வாழ்வதை உள்ளடக்கியது.
  2. இருவரும் தனித்தனியாக வாழ்வதையும், அவ்வப்போது சந்திப்பதையும் ரசிப்பவர்கள். இந்த ஏற்பாடு அடிக்கடி மாறாதது மற்றும் சம்பந்தப்பட்டவர்களின் பொருளாதார நிலையைப் பொறுத்தது.
  3. தூரத்தைக் கடைப்பிடிப்பதில் உடன்படுபவர்கள் , கடிதங்கள், செய்தி அனுப்புதல், அழைப்புகள் மற்றும் வீடியோ போன்ற தொலைதூர தொடர்புகளில் மட்டுமே ஆறுதல் பெறுகிறார்கள். இருப்பினும், இது மிகவும் குறைவான வெற்றிகரமான ஒப்பந்தங்களில் ஒன்றாகும், ஏனெனில் இது பொதுவாக இறுதியில் முறிவில் முடிவடைகிறது.
  4. புவியியல் ரீதியாக நெருங்கிய நபர்களுடன் ஒருவரையொருவர் உணர்ச்சிபூர்வமான நம்பகத்தன்மையைப் பேணுவதன் மூலம் பாலியல் தூண்டுதல்களை ஆராய்வதற்கு அல்லது திருப்திப்படுத்துவதற்கு திறந்த நீண்ட தூர உறவுகளைத் தொடங்குபவர்கள் உள்ளனர். இது உறவுக்கு எதிராக விளையாடலாம். மற்றொருவருடன் பாலியல் ஈடுபாடு ஒரு உணர்ச்சிபூர்வமான பதிலுக்கு வழிவகுக்கும் மற்றும் வெளிப்படையான ஒப்பந்தத்தை பின்னர் கைவிடலாம்.

தொலைதூர உறவுகள் எப்படி சாத்தியமாகும்?

காதல் மற்றும் தூரம் ஆகிய இரண்டு கருத்துக்கள் நன்றாகக் கலக்கவில்லை. நீங்கள் ஒருவருடன் உறவைத் தொடங்கும்போது, ​​​​எப்பொழுதும் ஒரு உடல் நெருக்கம் இருக்க வேண்டும் , மற்ற நபருடன் இருக்க வேண்டும், அவர்களைத் தொட வேண்டும், உணர வேண்டும் மற்றும் அரவணைக்க வேண்டும்.

எவ்வாறாயினும், வேலை அல்லது தனிப்பட்ட காரணங்களுக்காக ஒரு தரப்பினர் மற்றொன்றிலிருந்து பிரிந்து செல்ல வேண்டியிருந்தால், ஒரு வழியில் அல்லது வேறு வழியில், புதிய சூழ்நிலைகளுக்கு ஏற்ப உறவு மாறும். இங்கே ஒரு பெரிய குழப்பம் எழுகிறது. உறவைத் தொடர அல்லது இந்த மாற்றத்தை மறுத்து அதை முடிக்க.

ஒரு விஷயம் உறுதியாக இருந்தாலும், நீண்ட தூர உறவுகளுக்கு கெட்ட பெயர் உண்டு (சில விஷயங்களுக்கு காரணம் இல்லாமல் இல்லை) ஆனால் அவை அனைத்தும் மோசமாக முடிவடையவில்லை, ஒவ்வொரு விதிக்கும் அதன் விதிவிலக்குகள் உள்ளன.

மறுபுறம், தொலைதூரத்தில் ஆரம்பத்திலிருந்தே காதல் வயப்பட்டவர்கள் உள்ளனர், நீண்ட தூர உறவைத் தொடங்கும் ஜோடிகளுக்கு இடையே சில உடல் ரீதியான தொடர்புகள் உள்ளன, ஒருவரை ஒருவர் நேரில் பார்க்காதவர்கள்.

பிந்தைய விஷயத்தில், சமூக வலைப்பின்னல்கள் தகவல்தொடர்புகளை மிகவும் எளிதாக்குகின்றன, மற்ற நபரைப் பார்க்கவும் கேட்கவும் முடியும், ஆன்லைன் தொடர்பு என்பது உறவின் அடிப்படை பகுதியாகும்.

இருப்பினும், நீண்ட தூர உறவுகளைப் பற்றி பேசுவது நிச்சயமாக ஒரு புதிய கருத்து அல்ல; ஒரு ஜோடி அல்லது உறவில் உள்ளவர்கள் ஒரே நகரம், தேசம் அல்லது கண்டத்தில் வசிக்காத தருணம் மற்றும் ஒருவரையொருவர் அடிக்கடி ஆனால் சில சமயங்களில் ஒரு மாதம் அல்லது ஒரு வருடம் கூட நேரில் பார்க்க முடியாது என்பது நீண்ட தூர அன்பின் வரையறை.

நீண்ட தூர உறவின் பொருள்

இப்போதெல்லாம், சமூக வலைப்பின்னல்கள் , செய்தியிடல் தளங்கள், வீடியோ மாநாடுகள், பயன்பாடுகள் போன்றவற்றுக்கு நன்றி, நீங்கள் எங்கிருந்தாலும் நிரந்தர தொடர்பில் இருக்க முடியும்.

இது 19 ஆம் நூற்றாண்டைப் போலவே இல்லை அல்லது 20 ஆம் நூற்றாண்டின் முதல் பாதி வரை தூரம் உண்மையில் ஒரு ஜோடிக்கு ஒரு பெரிய பிரச்சனையை உருவாக்கும். கடிதப் பரிமாற்றம் என்ற கருத்து இருப்பதால் நீண்ட தூர உறவுகள் நிலையானவை.

ஒருவரையொருவர் அறியாதவர்கள் உரையாடுவதை எளிதாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்ட சர்வதேச அளவில் சேவைகள் உள்ளன . சிறைகளில், இந்த நிகழ்வு பொதுவானது: மக்கள் குற்றவாளிகளுடன் உறவுகளைத் தொடங்குகிறார்கள், கடிதங்கள் மற்றும் வாக்குறுதிகளை பரிமாறிக்கொள்கிறார்கள்.

நீண்ட தூர உறவின் முக்கிய அம்சங்கள்

உறவை உயிர்ப்புடன் வைத்திருப்பது

முதலாவதாக, உறவை உயிருடன் வைத்திருக்க வேண்டும் , நீங்கள் பார்க்க முடியாது, இது மிகவும் கடினம்.

பெண்கள் பொதுவாக மைல்களுக்கு அப்பால் வசிக்கும் ஒருவரையன்றி, தங்கள் துணையை தன் பக்கத்தில் வைத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்ற அதிக உந்துதலை உணருவார்கள். அவள் அவர்களைப் பார்க்க விரும்புவாள், அவர்கள் இருப்பதை அவள் உணர விரும்புவாள், அவர்களுடன் வெளியே செல்ல விரும்புவாள்.

இது சம்பந்தமாக, உறவு எந்தப் புள்ளியைப் பொறுத்தது, வேறுவிதமாகக் கூறினால், ஒன்றாக இருக்கும் நேரம் . ஒருவேளை அது ஆரம்பத்தில் இருந்தால், ஆரம்ப நாட்களின் நெருப்பு தூரத்தை எரித்து, ஒருவரையொருவர் பார்க்கும் ஆர்வத்தையும் விருப்பத்தையும் மேலும் தூண்டலாம்.

இருப்பினும், உறவு ஏற்கனவே கீழ்நோக்கிய நிலையில் இருந்தால், பல உறவுகள் இந்த நிலைகளைக் கடந்து சென்றால், தூரம் சிக்கலை அதிவேகமாக அதிகரிக்கும் மற்றும் தொலைபேசி மற்றும் இணையம் சில நேரங்களில் தம்பதியரின் நெருக்கடியை மேலும் சிக்கலாக்கும் .

மாறாக, இரு கூட்டாளிகளும் தங்கள் எதிர்காலத்தை ஒன்றாக திட்டமிடுவது போன்ற நிறைய முதலீடு செய்திருந்தால், நீண்ட தூர உறவு எளிதாக இருக்கும்.

நீண்ட காலமாக ஒன்றாக வாழ்ந்த தம்பதியினரை உதாரணமாக எடுத்துக் கொள்வோம், ஆனால் வேலையின் காரணமாக திடீரென்று அவர் வெளியேற நேரிடுகிறது மற்றும் பல மாதங்கள் பிரிந்து இருக்கும்.

உறவு உறுதியாக இருந்தால், இருவரும் ஒருவரையொருவர் நம்பினால் , அந்த உறவு நீடிக்கும் வாய்ப்பு அதிகம், ஆனால் ஒரு குறிப்பிட்ட தேதியில் மீண்டும் இணைவதற்கான வாய்ப்பு உள்ளது, ஏனெனில் நாங்கள் நீண்ட தூர உறவைப் பற்றி பேசவில்லை. ஆண்டுகள் நீடிக்கும்.

தூரம்

மற்றொரு காரணி தூரம், இது எப்போதும் உறவினர். உதாரணமாக, இரண்டு பேர் 100 மைல் இடைவெளியில் வசிக்கிறார்கள், அவர்களில் ஒருவருக்கு கார் இருந்தால், தூரம் பெரிய பிரச்சனையாக இருக்காது. மாறாக, இருவரும் இன்னும் பெரியவர்களாக இல்லை மற்றும் எளிதில் நகர முடியவில்லை என்றால், தூரம் எப்போதும் ஒரே மாதிரியாக இருக்கும், ஆனால் ஒருவரையொருவர் பார்க்கும் வாய்ப்பு குறையும்.

நவீன நகர்ப்புற வாழ்க்கைக்கு, 100 மைல்கள் பெரிய விஷயமல்ல என்று நினைப்பது எளிது. இது பெரும்பாலும் உண்மைதான், ஆனால் இங்கேயும் அது அவர்கள் வசிக்கும் இடத்தைப் பொறுத்தது. உதாரணமாக, இந்த 100 மைல்கள் இரண்டு பெரிய நகரங்களைப் பிரித்து, அவை இரண்டும் மையத்தில் வாழ்ந்தால், ரயிலைப் பயன்படுத்துவது பெரிய பிரச்சனையாக இருக்காது.

தொலைதூர உறவு வேலை செய்யும்

இருப்பினும், நீங்கள் இருவரும் தொலைந்து போன கிராமங்கள் அல்லது சிறிய நகரங்களில் வசிக்கிறீர்கள் என்றால், ஒரு எளிய ரயில் போதுமானதாக இருக்காது, நீங்கள் நிச்சயமாக ரயில்களை மாற்ற வேண்டும், பேருந்து அல்லது டாக்ஸியில் செல்ல வேண்டும், இது நீங்கள் பார்க்க செலவழிக்கும் நேரத்தையும் பணத்தையும் அதிகரிக்கிறது. ஒருவருக்கொருவர்.

வெளிப்படையாக, குறைந்த கட்டண விமானங்களின் தோற்றத்துடன் தொலைவு பற்றிய சொற்பொழிவு இன்னும் அதிகமாக உள்ளது.

குறைந்த கட்டண விமானங்கள் வரும் இரண்டு பெரிய நகரங்களுக்கிடையேயான நீண்ட தூர உறவு, சாதாரண விமானங்கள் மட்டுமே வரும் சிறிய நகரங்களை விட மிகவும் சாத்தியமானது மற்றும் விமானங்களை மாற்ற வேண்டிய வாய்ப்பும் உள்ளது, இதனால் செலவுகள் உயரும்.

எனவே, ஒருவரையொருவர் அதிகமாகவோ அல்லது குறைவாகவோ அடிக்கடி பார்ப்பதற்கான சாத்தியக்கூறுகளும் மக்களின் பொருளாதார நிலையைப் பொறுத்தது .

தொலைதூர உறவுகளின் நன்மைகள்

தொலைதூர உறவுகள் எளிதானது அல்ல, அவர்களுக்கு வலுவான அர்ப்பணிப்பு மற்றும் நிறைய அர்ப்பணிப்பு தேவை, அதைச் செயல்படுத்த இருவரும் உந்துதல் பெற வேண்டும்.

இருப்பினும், உங்களுக்குத் தேவைப்படும்போது உங்கள் துணையை வைத்துக் கொள்ளாமல் இருப்பது எவ்வளவு சிக்கலானதாக இருந்தாலும், நீண்ட தூர உறவில் நேர்மறையான அம்சங்கள் உள்ளன, அது முயற்சி செய்யத் தகுந்தது.

குறிப்பிடத்தக்க தொடர்புகள்

நெருக்கமாக வாழும் அல்லது ஒன்றாக வாழும் தம்பதிகள் வெவ்வேறு காரணங்களுக்காக சண்டையிடத் தொடங்கும் அளவுக்கு ஒன்றாக அதிக நேரம் இருக்கிறார்கள்.

சண்டைகள், எவ்வளவு வேடிக்கையானவையாக இருந்தாலும், உறவைக் கெடுக்கும். தொலைதூர தம்பதிகளுக்கு, அவர்கள் ஒன்றாக இருக்கும் நேரம் குறைவாக உள்ளது, எனவே அவர்கள் அதை அதிகம் பயன்படுத்த முயற்சி செய்கிறார்கள் .

மேலும் பாராட்டு

தொலைதூரத்தில் வசிக்கும் ஒருவருடன் நீங்கள் உறவில் இருக்கும்போது, ​​​​நீங்கள் சந்திக்கப் போகும் தேதியை முன்பதிவு செய்து, முடிந்தவரை ஒருவருக்கொருவர் அதிக நேரத்தை செலவிட முயற்சிப்பது இயல்பானது.

இதன் பொருள், உங்கள் அன்றாட வழக்கத்தையும் பணிகளையும் விட்டுவிட்டு , வேடிக்கையாக இருப்பதற்கும், புதிய இடங்களைத் தெரிந்துகொள்வதற்கும், சிறந்த நேரத்தைக் கழிப்பதற்கும் புதிய வழிகளைத் தேடுங்கள் .

ஆனால் நீங்கள் ஒன்றாக நேரத்தை அதிகம் அனுபவிப்பீர்கள் என்பது மட்டுமல்ல, நீங்கள் மற்றவரை எவ்வளவு நேசிக்கிறீர்கள் என்பதை அறிந்துகொள்ளவும், அவர்களை சாதாரணமாக எடுத்துக்கொள்வதைத் தவிர்க்கவும் தூரம் உங்களை அனுமதிக்கிறது. இது உறவை அதிகமாக மதிக்கிறது மற்றும் அதைச் செயல்படுத்த அதிக முயற்சி எடுக்கிறது.

அதிக அர்ப்பணிப்பு

தொலைதூர தம்பதிகள் மிகவும் சகிப்புத்தன்மை கொண்டவர்கள், ஒருவருக்கொருவர் நடத்தையை ஏற்றுக்கொள்கிறார்கள் மற்றும் தகவலைப் பகிர்ந்து கொள்வதற்குப் பதிலாக ஒருவரையொருவர் நன்கு தெரிந்துகொள்ள முற்படுகிறார்கள்.

நீண்ட தூர உறவுகளில், இரவுகளை தனியாகக் கழிப்பது அல்லது மற்ற நபர் தேவைப்படுவது மற்றும் அவர்களைத் தொடர்பு கொள்ள முடியாதது போன்ற சிரமங்கள் இருந்தாலும், நீண்ட தூர தம்பதிகள் ஒரே நகரத்தில் உறவில் ஈடுபடும் ஜோடிகளை விட அதிக அர்ப்பணிப்பைக் கொண்டுள்ளனர்.

ஏனென்றால் , தொலைதூரத்தில் இருந்து எழக்கூடிய பிரச்சனைகளை விட, உறவை செயல்படுத்துவதற்கான முயற்சியும் விருப்பமும் வலுவாக உள்ளது.

எடுத்து செல்

ஒருவரையொருவர் பார்க்கவும், ஒருவரையொருவர் தொடவும் மற்றும் நமது அன்றாட வாழ்க்கையைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும் ஆசை ஒரு வித்தியாசத்தை ஏற்படுத்தலாம், ஆனால் தூரம் என்பது நம் உறவின் முடிவைக் குறிக்க வேண்டியதில்லை. கொஞ்சம் கவனிப்பு, சில அமைப்பு மற்றும் நிறைய தொடர்பு ஆகியவை எளிதாக்கும்.

நீண்ட தூர உறவுகள் இரண்டு நபர்களை முதிர்ச்சியடையவும் வளரவும் அனுமதிக்கும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள், அதனால் அவர்கள் சந்திக்கும் போது, ​​அவ்வாறு செய்ய விரும்பினால், அவர்கள் மிகவும் சமநிலையான, ஆரோக்கியமான மற்றும் வலுவான உறவைப் பெறுவார்கள்.

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, நீண்ட தூர தம்பதிகள் தெளிவான உணர்வுகளைக் கொண்டுள்ளனர் , மேலும் உறவுகளை அனுபவிக்கிறார்கள், மேலும் பிரச்சனைகள் மற்றும் முட்டாள்தனமான வாக்குவாதங்களை ஒதுக்கி வைத்துவிட்டு, ஒருவருக்கொருவர் எப்படி இருக்க வேண்டும் என்பதை அறிந்துகொள்வதன் மூலம் அதை அதிகம் பயன்படுத்துகிறார்கள்.

Author: Erika

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வௌியிடப்பட மாட்டாது. கட்டாயமான புலங்கள் * ஆக குறிக்கப்பட்டுள்ளன